அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்துடன் தமிழ் வாக்கெடுப்புப் பேச்சுக்களை ஆரம்பிக்குமாறு கனடா பிரதமரை நாங்கள் வேண்டிக்கொள்கிறோம்

 

காணாமல் ஆக்கப்பட்ட தமிழ் குழந்தைகளை கண்டறியவும், எதிர்கால இனப்படுகொலையில் இருந்து தமிழர்களை காப்பாற்றவும் தமிழ் இறையாண்மைக்காகவும் அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் உதவிகளை பெறுவதற்கான எமது தொடர்ச்சியான போராட்டத்தின் 2354 நாள் இன்று. வவுனியா நீதி மன்றல் முன் எ-9 வீதியில் இப் பந்தலில் இப்போராடடத்தில் பயணிக்கிறோம்.

காணாமல் ஆக்கப்பட்ட தமிழர்களின் தாய்மார்களாகிய நாங்கள் கடந்த வெள்ளிக்கிழமை தமிழர் வாக்கெடுப்புக்கு ஆதரவளிக்குமாறு கனேடிய பிரதமருக்கு கடிதம் அனுப்பியுள்ளோம். அந்தக் கடிதத்தில் சில முக்கியமான விஷயங்களை இன்று இங்கே குறிப்பிட விரும்புகிறோம்.

தமிழர்களுக்கு உண்மையில் நடந்தது இனப்படுகொலை என்பதை பிரதமர் ட்ரூடோவின் அவதானிப்புக்காகவும், அவர் கூறிய அறிக்கைக்காகவும் நாங்கள் அவருக்கு நன்றி தெரிவித்துக் கொள்கிறோம்.

கனேடிய தமிழ் எம்.பி.யை தனது அமைச்சரவையில் பயன்படுத்தியதற்காக அவருக்கும் நன்றியையும் வாழ்த்துக்களையும் தெரிவித்துக் கொள்கிறோம்.

தமிழர்கள் புத்திசாலித்தனமான மற்றும் உறுதியான மக்கள், ஆனால் இலங்கையில் தமிழர்கள் அடிமைப் பொருளாதாரத்தில் வாழ்கின்றனர். தமிழர்களுக்கான உரிமம் மற்றும் வேலைவாய்ப்பை உருவாக்குவதை மட்டுப்படுத்தி அல்லது தடை செய்வதன் மூலம் நாம் என்ன மாதிரியான வேலை செய்யா வேண்டும் என்பதை சிங்களவர்களே முடிவு செய்வார்கள்.

எனவே இலங்கையின் வடகிழக்கில் தமிழர் இறையாண்மை கொண்ட தாயகம் எமக்கு வேண்டும். இதற்காக தமிழர்களின் எதிர்காலத்தை தீர்மானிக்கும் பொது வாக்கெடுப்பை ஐநா நாடாத்தி அவதானிக்க வேண்டும்.

கனடா கியூபெக் மாகாணத்தை, ஒரு இறையாண்மை கொண்ட பிரெஞ்சு நாடாக முடிவெடுப்பதற்கு வாக்கெடுப்பு நடத்த அனுமதித்ததால், பிரதமர் ட்ரூடோ உலகில் எங்களுக்காக பொது வாக்கெடுப்புக்கு வாதிட வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம்.

இலங்கைக்கு வெளியே முதலில் , இலங்கையின் வடகிழக்கில் தமிழர்கள் மற்றும் புலம்பெயர்ந்த தமிழர்களிடையே பொதுவாக்கெடுப்பு நடத்தப்பட வேண்டும் என்று முன்னாள் முதலமைச்சர் செல்வி ஜெயலலிதா அழைப்பு விடுத்தார்.

பொது வாக்கெடுப்புக்கு செல்வி ஜெயலலிதா அழைப்பு விடுத்ததை அடுத்து, அப்போதைய அமெரிக்க இராஜாங்க செயலாளர் திருமதி ஹிலாரி கிளிண்டன், செல்வி ஜெயலலிதாவை சந்தித்தது மிகவும் கவனிக்கத்தக்கது.

மேற்குலகத் தலைவர்கள் மத்தியில் தமிழர்களுக்கு பொது வாக்கெடுப்பு நடத்த வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுக்கும் முதல் தலைவராக பிரதமர் ட்ரூடோ இருக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம்.

முழுத் தமிழர் தாயகமும் சிங்கள ஆக்கிரமிப்பின் மூலம், சிங்கள ஆதிக்கப் பிரதேசமாக மாறுவதற்கு முன்னர், பிரதமர் ட்ரூடோ தாமதமின்றி விரைவில் ஒரு வாக்கெடுப்புக்கு அழைப்பு விடுப்பார் என நம்புகிறோம்.

எனவே, ஒவ்வொரு தமிழர்களையும், புலம்பெயர் தமிழர்களையும் ஒரு பொது வாக்கெடுப்புக்கு அழைப்பு விடுக்குமாறும், தமிழ் வாக்கெடுப்புக்கு அழைப்புக்கு, மற்ற சக்தி வாய்ந்த நாடுகளிடம் உதவிகள் கேட்குமாறும் கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

நன்றி செயலாளர்
கோ.ராஜ்குமார் தமிழர் தாயக காணாமல் ஆக்கப்பட்டோரின் சங்கம்.
ஆவணி 01, 2023

Mothers of Missing Tamils Urge the Prime Minister of Canada to initiate Tamil referendum talks with the US and EU

Today is the 2,354th day of our continuous struggle to find the missing Tamil children, save Tamils from future genocide, and get help from US and EU for Tamil sovereignty. In front of the Vavuniya courthouse, our journey is continuing in this pavilion on A-9 road.

We thank Prime Minister Trudeau for his observation and statement that what actually has happened to the Tamils in Sri Lanka is genocide.

We also thank and congratulate Prime Minister Trudeau for having a Canadian Tamil MP in his cabinet.

Tamils are intelligent and determined people, but in Sri Lanka Tamils live in a slave economy. The Sinhalese decide what kind of work that the Tamils should do by limiting or banning the creation of licenses and employment for Tamils.

For Tamils to have any true political and economic freedom or well-being, a sovereign Tamil homeland is necessary in the north-east of Sri Lanka. For this, the UN should monitor the referendum that will decide the future of the Tamils.

We the mothers of Missing Tamils sent a letter last Friday to Canadian Prime Minister Trudeau asking for him to support the Tamil referendum.

We want Prime Minister Trudeau to advocate for a referendum on our behalf in the world, as Canada has allowed the province of Quebec to hold a referendum to decide whether to become a sovereign French state.

Ms. Jayalalithaa, former Chief Minister of Tamil Nadu, was the first to call for a referendum among Tamils and diaspora Tamils in the north-east of Sri Lanka. Notably, after Ms. Jayalalithaa asked for this plebiscite, the US Secretary of State, Mrs. Hillary Clinton, met with her.

We want Prime Minister Trudeau to be the first among Western leaders to call for a referendum for the Tamils.

Let us hope Prime Minister Trudeau does so without delay, before the entire Tamil homeland becomes a Sinhalese-dominated and occupied territory.

We urgently request every Tamil, especially those in the diaspora community, to call for a referendum for sovereignty and to ask for help from other powerful countries in ensuring that this referendum occurs.

Thank you,
Secretary Go. Rajkumar
Association of Disappeared Tamils
August 01, 2023