சுமந்திரன் மற்றும் இந்திய ஆதரவு புலம்பெயர் மக்களுக்கும் சிவில் சமூகத்தினருக்கும் எங்கள் சில ஆலோசனைகள்

இன்று 2151வது நாள்

கடந்த வாரம், சிங்களவர்களுடன் பேசுவதற்கான நிபந்தனைக்காக 25% இராணுவ வெட்டுக்கு அழைப்பு விடுக்க USTAG (யூ எஸ் ராக்) தலைமையில் ஒரு சில புலம்பெயர் சிவில் சமூகத்தை வழிநடத்தியது.

மத்தியஸ்தம் மற்றும் வாக்கெடுப்பு இல்லாமல் பேசவா?

இவர்களுக்கு என்ன ஆச்சு?

எங்கள் அம்மா ஒருவர் நகைச்சுவையாக கேட்டார், ஏன் USTAGக்கும் சிவில் சமூகத்தினருக்கும் 25% க்கு பதிலாக 26% இராணுவத்தை குறைக்க வேண்டும் என்று கேட்கவில்லை?

சிங்கள இனப்படுகொலையால் பாதிக்கப்பட்ட தமிழர்களுக்கு எந்தப் பேச்சுவார்த்தையின்போதும், நமது இலக்கு 10 எனில், 11ஐக் கேட்க வேண்டும். 1ஐக் கேட்டால், 10ஐ எட்டுவது சாத்தியமில்லை.

பேச்சுவார்த்தைக்கான நெறிமுறை என்பது பொதுவாக்கெடுப்பு மற்றும் அமெரிக்க அல்லது மூன்றாம் தரப்பு மத்தியஸ்தம் ஆகும். இராணுவத்தின் 25% குறைப்பு அல்ல.

இலங்கை இராணுவச் செலவுகளைக் குறைக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டுள்ளது. வடக்கு கிழக்கில் உள்ள இலங்கை இராணுவ முகாமை அகற்ற வேண்டிய அவசியத்தில் இலங்கை உள்ளது. இதற்கு போதுமான பட்ஜெட் நிதி இல்லாததும் , பொருளாதார நெருக்கடி மற்றும் அமெரிக்க அழுத்தத்துடன் சர்வதேச நாணய நிதியத்தின் அழுத்தம் ஆகியவை காரணமாகும்.

ஸ்ரீலங்கா ஏற்கனவே சில இராணுவ முகாம்களை மூடத் தொடங்கியது, உதாரணமாக வவுனியாவில் பம்பைமடு.

தமிழர் தாயகத்தில் இருந்து இலங்கை ராணுவத்தை அகற்ற வேண்டுமானால், பாரம்பரிய சர்வதேச வழியை பின்பற்றுங்கள்.

முதலில் இந்த புலம்பெயர் தமிழ் அறிவுஜீவிகள் உலக வரலாற்றை படிக்க வேண்டும்.

கிழக்கு திமோரில் நடந்த போரை எடுத்துக் கொள்வோம். கிழக்கு திமோரிலிருந்து முழு இந்தோனேசியப் படையையும் அகற்றி , அதற்குப் பதிலாக ஐ.நா. படைகளைக் கொண்டு வருமாறு அமெரிக்காவும் ஐ.நாவும் ஆக்கிரமிப்பு-இந்தோனேசியாவைக் கோரின, இந்த ஐ.நா படையானது கிழக்கு திமோரில் உள்ள ஐக்கிய நாடுகளின் பணி (UNAMET) என்று அழைக்கப்பட்டது.

கிழக்கு திமோரைப் போன்றதுதான் நமக்குத் தேவை. தமிழர் இறையாண்மைக்கான ஐக்கிய நாடுகளின் பணி என அழைக்கப்படும் ஐ.நா. படைகள் தான் சிங்கள படைகளை அகற்ற வேண்டும்.

USTAG என்பது சுமந்திரனுக்கு ஆதரவான அமெரிக்க புலம்பெயர் அமைப்பு என்பதை உங்களுக்கு நினைவூட்ட விரும்புகிறோம். தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்பு, சிங்கள அமைச்சர்கள், போன்ற பலம் வாய்ந்தவர்களுடன் தொடர்பு கொள்ள துடிப்பவர்கள் தான் USTAG.

தயவு செய்து தமிழர்களை ஏமாற்றாதீர்கள். 75 வருடங்களாக சிங்களவர்களால் ஏமாற்றப்பட்டுள்ளோம். மேலும் தமிழர்கள் 35 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக இந்தியாவாலும், 1936 முதல் தமிழ் அரசியல்வாதிகளாலும் ஏமாற்றப்பட்டுள்ளோம். இப்போது அமெரிக்காவிலும் கனடாவிலும் இருந்து வரும் சுமந்திரனுக்கும் இந்தியாவுக்கும் ஆதரவான புலம்பெயர் குழு எங்களை முட்டாளாக்கத் தொடங்கியுள்ளது.

USTAG மற்றும் அதன் நட்பு புலம்பெயர் குழுக்கள் செய்ய வேண்டியது என்னவெனில், தமிழர் இறையாண்மைக்கான வாக்கெடுப்பு ஏன் அவசியம் என்பதை உலக நாடுகளுக்கும் மேற்கத்திய நாடுகளுக்கும் விளக்க வேண்டும். இறையாண்மை கிடைக்காவிட்டால் தமிழர்களின் கதி என்ன என்பதை உலகுக்கு விளக்குங்கள்.

மேலும் புலம்பெயர்ந்தோர் செய்ய வேண்டியது என்னவெனில், “தமிழ் இறையாண்மையை ஏற்றுக்கொள்வதற்கு இலங்கையை அடிபணியுமாறு நீங்கள் வசிக்கும் நாடுகள் மூலம் அழுத்தம் கொடுக்க இதுவே சிறந்த தருணம். இலங்கை 50 ஆண்டு நிதி ரீதியாக வீழ்ச்சியடைந்துள்ளது மற்றும் புவிசார் அரசியல் இலங்கையை தென்கிழக்கு ஆசியாவில் தனிமைப்படுத்த முயற்சிக்கிறது.

ஏறக்குறைய ஆறு ஆண்டுகளாக இந்த பந்தலில் பாதிக்கப்பட்ட தாய்மார்கள் ஆகிய நாங்கள், எங்கள் தொடர்ச்சியான போராட்டத்தை எவ்வாறு முன்னெடுப்பது என்பதை சில சர்வதேச இராஜதந்திரிகள் மூலம் கற்றுக்கொண்டோம்.

இந்த புலம்பெயர் மக்களுக்கு ஏதாவது உதவி தேவைப்பட்டால், இந்த பந்தலுக்கு வாருங்கள், தமிழர் இறையாண்மையை எவ்வாறு அடைவது என்பதை விளக்குவோம்.

இந்த உயர்ந்த அறிவுஜீவிகள் என்று அழைக்கப்படுபவர்கள் எப்படி பேச்சுவார்த்தை நடத்துவது என்பதை அறிய வகுப்புகள் எடுக்க வேண்டும். இல்லையெனில் கொஞ்சம் பணம் செலுத்தி, தெற்கு சூடான், கொசோவோ மற்றும் கிழக்கு திமோருக்கு உதவிய ஐரோப்பிய அல்லது அமெரிக்க இராஜதந்திரிகளிடம் ஆலோசனை பெறவும்.

தயவு செய்து அமெரிக்க கனடா மத்தியஸ்தத்துடன் வாக்கெடுப்புக்கு பிரச்சாரம் செய்யவும். மேற்கத்திய நாடுகளில் பல புத்திசாலி புலம்பெயர்ந்தோர் உள்ளனர். அவர்களுடனும் கலந்துரையாடுங்கள்

தயவு செய்து கனேடிய தமிழ் காங்கிரஸின் கந்தையா அவரது பிளானுடனும் USTAG இன் லவன் முத்துவையும் USTAG இலிருந்து கடிதத்துடன் அனுப்ப வேண்டாம்.
நன்றி
கோ.ராஜ்குமார் செயலாளர் தமிழர் தாயக காணாமல் ஆக்கப்பட்டோரின் சங்கம்.