2009 நாளாக தொடரும் காணாமலாக்கப்பட்டோரின் உறவுகளால் முன்னெடுக்கப்படும் போராட்டம்-வவுனியா

 

இன்று எமது தொடர் போராட்டத்தின் 2009 வது நாள். இந்த 2009 (ஆண்டு) எண்ணிக்கை நமது துணிச்சலான வரலாற்றின் முடிவாகும்.

இந்த 2009 இனப்போரில் 146,000 தமிழர்கள் படுகொலை செய்யப்பட்டனர், 90,000 பெண்கள் விதவைகள் ஆனார்கள், 50,000 குழந்தைகள் ஆதரவற்றோர் ஆனார்கள், 25,000 தமிழர்கள் வலுக்கட்டாயமாக காணாமல் ஆக்கப்பட்டார்கள் என்பதையும் நினைவுபடுத்த விரும்புகிறோம்.

viber image 2022 08 23 09 24 47 799

எனவே இன்று இரண்டு வழிகளில் எமக்கு ஒரு சோகமான நாள், ஒன்று நமது துணிச்சலான 2009 வரலாற்றின் முடிவு, மற்றது நமது ஒவ்வொரு பிரச்சனையையும் தீர்க்க அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் உதவியை எதிர்பார்த்து தொடர்ந்து போராடி வருவது.

இந்த இரண்டு சோகங்களையும் தவிர, புதிதாக வெற்றி பெற்ற இரண்டு எம்.பி.க்களும் அவர்களது கட்சித் தலைவரும் கீழ்க்கண்ட அறிக்கையை வெளியிட்டனர். “தமிழ் சிங்கள முஸ்லீம் மக்களிடையே பிரிவுகள் ஒன்றும் இல்லாமல் உள்நாட்டிலே நாங்கள் எங்கள் ஒவ்வொருவரையும் மதிக்கக்கூடிய ஒவ்வொரு தேசங்களையும் ஏற்கக்கூடிய சந்தர்ப்பம் உருவாகினால் நாங்கள் இந்த பூகோளப்போட்டியில் எங்களுடைய நன்மைக்காகவும் பொது நன்மைக்காகவும் பயன்படுத்தக்கூடியதாக இருக்கும்.

அதை செய்யத் தவறினால் வெளி சக்திகள் தங்களுடைய தேவைகளை அடைவதற்கு எங்களுடைய பிரிவுகளை பயன்படுத்துகின்ற நிலைமையே தொடர்ந்து காணப்படும்.”

தமிழர்களின் அரசியல் எதிர்காலத்திற்கு மத்தியஸ்தம் செய்ய அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பிய ஒன்றியம் ஈடுபட வேண்டாம் என்றும், எங்கள் தாய்மார்கள் மற்றும் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கான சர்வதேச நீதியை எதிர்க்கும் வகையில், ஒற்றையாட்சிக்கு அழைப்பு விடுப்பதாக அவரது அறிக்கையிலிருந்து நாம் ஊகிக்கிறோம்.

இந்தக் கட்சித் தலைவரின் கூற்று தமிழர்களின் வரலாற்றை மிகவும் அறியாதது போல் தெரிகிறது. கடந்த 80 ஆண்டுகால சரித்திரம், தமிழர்கள் சுமூகமாக சிங்களவருடன் தீர்வு காண்பதற்கு தங்களால் இயன்றவரை முயற்சி செய்ததாக கூறுகிறது. ஆனால் சுமுக தீர்வுக்கு பதிலாக சிங்களம் தமிழ் இனப்படுகொலையை செய்தது.

ஏறக்குறைய 12 வருடங்களுக்கு முன்னர் சுமந்திரன் புதிய எம்.பி.யாக பதவியேற்ற போது சிங்களவர்களிடம் இருந்து தீர்வை எவ்வாறு பெறுவது என்று தனக்கு தெரியும் என்று கூறி தந்தை செல்வாவை கொச்சப்படுத்தினார். சுமந்திரனின் சிந்தனைக்கு என்ன நடந்தது என்பது எல்லோருக்கும் தெரியும்.

இப்போது இந்தக் கட்சித் தலைவர் சுமந்திரனைப் போல் தீர்வைத் எடுக்கலாம் என்று அறிக்கை விடுகிறார். அவரும் தந்தை செல்வா, ஜிஜி பொன்னம்பலம் மற்றும் திருச்செல்வம் ஆகியோரை கொச்சப்படுத்தக்கிறாரா?

இப்போது தமிழ் அரசியல் தலைவர்கள் பணக்காரர்களாக இருக்கிறார்கள், அவர்களுக்கு அரசியல் என்பது புகழ் விளையாட்டு.

எந்தவொரு அரசியல்வாதியும் பொது வாக்கெடுப்பை நிராகரிப்பது தமிழர்களின் சுயநிர்ணயத்தை நிராகரிப்பதாக இருப்பதைப் பார்க்கும்போது வருத்தமாக இருக்கிறது.

கொழும்பு அரசியல்வாதிகள் கொழும்பில் சிங்களவர்களுடன் வாழ கற்றுக்கொள்வததைத் தான் எமக்கும் போதிக்கிறார்கள். ஏனெனில் அது காலனித்துவ மனநிலையின் ஒரு பகுதியாகும் அல்லது வேறுவிதமாகக் கூறினால், ஒரு அடிமைத்தனம்.

அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் மத்தியஸ்தம் தான் இந்தத் தீவில் நிரந்தர அமைதியைக் கொண்டுவரும் என்று நாங்கள் இன்னும் நம்புகிறோம்.

இதற்காக நாம் உலக வரலாறு, கொசோவா, போஸ்னியா, தெற்கு சூடான், கிழக்கு திமோர் மற்றும் பலவற்றை நினைவுபடுத்த விரும்புகிறோம்.

தயவு செய்து தமிழர்கள் தங்கள் அரசியல் எதிர்காலத்திற்காக, அதாவது பொதுவாக்கெடுப்புக்காக நேரடியாக வாக்களிக்கட்டும். இதை குழப்பாதீர்கள்.

தமிழர் தாயகத்தில் உள்ள பூர்வீக தமிழர்களுக்கு ஒன்றும் தெரியாது என்று கொழும்பு தமிழ் அரசியல் தலைமைகள் நினைப்பது மிகவும் மோசமானது.

நன்றி
கோ. ராஜ்குமார் செயலாளர்
தமிழர் தாயக காணாமல் ஆக்கப்பட்டோரின் சங்கம்.