1

வவுனியாவிலிருந்து காணாமல்ஆக்கப்பட்ட தாய்மார்கள், மார்ச் மாதத்தில் நான்கு முக்கியமான பரிந்துரைகளை செயல்படுத்த சக்திவாய்ந்த நாடுகளையும் ஐ.நா.வையும் கோரி மின் அஞ்சல் அனுப்பி வைக்கப்பட்டது.

இணைப்பு (Source):

https://www.facebook.com/story.php?story_fbid=1298671360497715&id=1186512341439749

https://www.ibctamil.com/srilanka/80/157190

முதலில் காணாமல்ஆக்கப்பட்ட தாய்மார்களாகியா நாங்கள் அனைவருக்கும் புத்தாண்டு வாழ்த்துக்களை கூறி , அனைவருக்கும் ஆரோக்கியம் மற்றும் தமிழர்கள் நீண்ட காலமாக நாங்கள் விரும்பியதைப் பெறும் ஆண்டாக அமைய வேண்டும் என்று எல்லாம் வல்ல இறைவனை வேண்டுகிறோம்.

இன்று எங்கள் தொடர் போராட்டத்தின் 1414 வது.

முக்கியமாக, இந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம், ஐக்கிய நாடுகளின் மனித உரிமைகள் பேரவை ஒரு முக்கியமான முடிவை எடுக்க உள்ளது. அவர்களின் புதிய தீர்மானத்தில் சேர்க்க எங்கள் யோசனையை நாம் அனைவரும் கேட்க வேண்டும்.

காணாமல்ஆக்கப்பட்ட தமிழ் தாய்மார்கள் சார்பாக சக்திவாய்ந்த நாடுகளுக்கு நாங்கள் எழுதியவற்றின் சுருக்கமான தோற்றத்தை இங்கே தெரிவுபடுத்த விரும்புகிறோம்.

கீழ் கையொப்பமிட்ட நாம் காணாமல்ஆக்கப்பட்ட குழந்தைகளின் தமிழ் தாய்மார்கள், நாங்கள் பின்வருவனவற்றை ஐக்கிய நாடுகளின் மனித உரிமைகள் பேரவையில் அமுல்ப்படுத்த கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

தற்போதைய தீர்மானம் யு.என்.எச்.ஆர்.சியை நீதி மற்றும் பொறுப்புக்கூறலைக் கண்டறியுமாறு வலியுறுத்துவதால், சர்வதேச நீதிமன்றம் அல்லது தீர்ப்பாயம்வேண்டிய நேரம். இது செயல்பட தற்போதைய தீர்மானம் தேவைகளை மாற்ற வேண்டும் என்று நாங்கள் கேட்கிறோம். மார்ச் 2021 தீர்மானத்தில் பின்வரும் சேர்த்தல் செய்யப்பட வேண்டும் :

  1. இலங்கைப் போர்க்குற்றங்களை சர்வதேச குற்றவியல் நீதிமன்றத்திற்கு எடுத்துச் செல்லுங்கள் அல்லது செர்பிய போர்க்குற்றவாளிகளுக்கு வழங்கப்பட்டதைப் போன்ற ஒரு தீர்ப்பாயத்தை நிறுவுங்கள்.
  2. இலங்கையின் வடகிழக்கில் தங்கள் பண்டைய தமிழ் தாயகத்தில் வசிக்கும் தமிழர்களுக்கு அரசியல் தீர்வைத் தீர்மானிக்க ஐ.நா. நிர்வாகத்தின் கீழ் வாக்கெடுப்பை நடத்துங்கள், ஐ.நா முன்பு 2011 ல் தெற்கு சூடான் மற்றும் 1999 ல் கிழக்கு திமோர் போன்ற பல நாடுகளில் செய்ததைப் போல.
  3. சிரியா மற்றும் மியான்மரில் ஐ.நா தற்போது விசாரணை நடத்தி வருவதால், இலங்கையில் நடந்த இனப்படுகொலை குறித்து ஐ.நா விசாரிக்க வேண்டும். இந்த விசாரணை போர்க்குற்றங்கள், மனிதகுலத்திற்கு எதிரான குற்றங்கள் மற்றும் இனப்படுகொலை பற்றிய விவரங்களுக்கு கொண்டு செல்லும். இங்கிலாந்தில் சனல் 4 தயாரித்த “ஸ்ரீலங்காவின் கொலைக் களங்கள்” என்ற ஆவணப்படம், இலங்கையில் போரில் நடந்த கொடுமைகளுக்கு மோசமான ஆதாரங்களை அம்பலப்படுத்தியது, மேலும் இந்த விசாரணைக்கு ஆரம்ப சூழலை இவ் ஆவணப்படம் வழங்க உதவும்.
  4. இலங்கையின் வடகிழக்கில் தமிழ் தாயகத்தை ஆக்கிரமித்துள்ள இலங்கை இராணுவத்தை மாற்ற ஐ.நா அமைதி காக்கும் படை தேவை.
  5. மேலே குறிப்பிட்ட நான்கு முக்கியமான பணிகளுக்கு யு.என்.எச்.ஆர்.சி பொறுப்பேற்க வேண்டும். பாதுகாப்பான மற்றும் பாதுகாக்கப்பட்ட அரசியல் தீர்வோடு தமிழர்கள் நீதி பெறும் வரை யு.என்.எச்.ஆர்.சி ஓய்வெடுக்கக்கூடாது. இலங்கையின் சிங்கள போர்க்குற்றவாளிகளிகள் தாம் இழைத்த குற்றத்திக்கு பொறுப்புக்கூறப்பட வேண்டும்.

அமெரிக்கா, இங்கிலாந்து, பிரான்ஸ், ஜெர்மனி, கனடா மற்றும் ஆஸ்திரேலிய தூதர்களுக்கு நாங்கள் எழுதிய கடிதத்தில் மேற்கண்ட ஐந்து விடயங்களையும் எழுதினோம்.

எங்கள் போராட்டத்தின்போது காணாமல்ஆக்கப்பட்ட குழந்தைகளைத் தேடும் பெற்றோரை இழக்கிறோம் என்பது போன்ற எங்கள் சுருக்கமான துன்பங்களையும் நாங்கள் கடிதத்தில் முன்வைத்தோம்.

முடிவில், தயவுசெய்து எங்கள் நியாயமான கோரிக்கைகளை விரைவில் விரைவுபடுத்துங்கள், இல்லையெனில் அப்பாவி உயிர்கள் தொடர்ந்து இழக்கப்படும், மனித உரிமை மீறல்கள் தொடர்ந்து நிகழும், பண்டைய தமிழ் கலாச்சாரம் அழிவை எதிர்கொள்ளும் எனவும் குறிப்பிட்டோம்.

நன்றி,
கோ . ராஜ்குமார்

2

3