வவுனியா காணாமல் ஆக்கப்பட்டோரின் தாய்மார்களின் “பெண்கள் சர்வதேச நாள்”

இன்று பெண்கள் சர்வதேச நாள். பல தாராளவாத விழுமியங்களையும் பெண்கள் தலைமையையும் இந்த உலகத்திற்கு கொண்டு வர கடுமையாக உழைத்த பெண்களுக்கு நாங்கள் மரியாதை செலுத்த விரும்புகிறோம்.

எங்கள் தாய்மார்களின் தொடர்ச்சியான 1480 வது நாள் சுழற்சி முறை உணவு தவிர்ப்பு போராட்டம் இன்று, பாதிக்கப்பட்ட பெண்களுக்கு கூட தங்கள் இலக்கை அடைய மன வலிமை, உறுதிப்பாடு, தன்னம்பிக்கை இருப்பதைக் காட்டுகிறது, அதாவது காணாமல் ஆக்கப்பட்ட அன்புக்குரியவர்களைக் கண்டுபிடிப்பது.

உலக வரலாற்றில், வவுனியாவில் உள்ள இந்த தமிழ் தாய்மார்கள் 4 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக தொடர்ந்த போராட்டம் உலக சாதனையை படைத்து வருகின்றது. அவர்களின் போராட்டத்தில் அவர்கள் பெற்ற வலிமைக்கும் , அவர்களின் அன்புக்குரியவர்களைக் கண்டுபிடிப்பதற்கும் நாங்கள் அவர்களை ஆசீர்வதிக்க விரும்புகிறோம்.

இந்த நாளில், இந்த உலகில், தலைமைப் பாத்திரத்தை வகித்த மற்ற பெண்களைக் குறிப்பிட விரும்புகிறோம்.

முதலில் நாம் கமலா ஹாரிஸைக் குறிப்பிட விரும்புகிறோம். அவர்கள் வரலாற்றில் அமெரிக்காவின் முதல் பெண் துணைத் தலைவர் ஆவார். அவர் ஒரு தமிழ் தாயின் மகள். “கமலா” என்ற பெயர் ஒரு தமிழ் பெயர்.

இரண்டாவதாக, தமிழகத்தின் முதல் மகளிர் முதல்வரான திருமதி ஜெயலலிதாவுக்கு வணக்கம் செலுத்த விரும்புகிறோம். பதவியில் இருக்கும் போது முதல்வராக ஈழ தமிழருக்கு ஆதரவளித்த வெளிநாட்டுத் தலைவர் இவர். தமிழர்களுக்கான வாக்கெடுப்பு கேட்டது இவர் தான். ஈழத் தமிழர்களை ஆதரிப்பதற்காக தமிழக சட்டசபையில் அவர் ஆற்றிய உரை மறக்கமுடியாதது, தமிழர்கள் நாங்கள் ஒருபோதும் அவரது பேச்சை மறக்க மாட்டோம். அவரது அறிக்கைகள் மற்றும் அவரது வழிகாட்டுதல் ஈழத் தமிழர்களுக்கான வழிகாட்டியாகும்.

அடக்குமுறையை எவ்வாறு அம்பலப்படுத்துவது என்று எங்களுக்கு வழிகாட்டிய பூபதி அம்மாவின் தலைமையையும் நாங்கள் தலை வணங்குகிறோம்.

ஹிலாரி கிளிண்டன் அமெரிக்க வெளியுறவு செயலாளராகவும் பின்னர் அமெரிக்க ஜனாதிபதி வேட்பாளராகவும் பெண்கள் பல விஷயங்களை சாதிக்க முடியும் என்பதை உலகுக்கு காட்டினார். அவர் தமிழர்களைப் பற்றி மிகவும் அக்கறை கொண்டிருந்தார்இலங்கையில் உள்ள தமிழர்களுக்கு உதவ முதலமைச்சர் ஜெயலலிதாவை சந்திக்க அவர் தமிழகத்திற்கு தனிமையான பயணம் மேற்கொண்டார். 2009 இல் திருமதி கிளிண்டன் வன்னிக்கு ஒரு கப்பலை அனுப்பி தமிழர்களை மீட்க முயன்றார், ஆனால் அதை சிவசங்கர் மேனனனின் கையாளுதல் மூலம் தடுத்து நிறுத்தினார்.

இலங்கையிலும் உலகின் பிற பகுதிகளிலும் இரக்கமற்ற போரை அம்பலப்படுத்த கடுமையாக உழைத்த பிரபல சர்வதேச செய்தி நிருபர் மேரி கொல்வின். இலங்கையில் 2001 ல் பதுங்கியிருந்த இராணுவத்தால் கொல்வின் ஒரு கண்ணில் பார்வையை பறி போனது என்பதை நாம் நினைவூட்ட விரும்புகிறோம். சிரியாவில் ஹோம்ஸ் முற்றுகையை ஊடகங்களில் செய்தி வெளியிடும் போது அவர் இறந்தார்.

இந்த பத்திரிகை சுருக்கத்தை விட்டுச் செல்வதற்கு முன், ஐ.நா.வின் இரண்டாவது வரைவு நல்லதல்ல என்பதைக் குறிப்பிட விரும்புகிறோம். இது வாக்கெடுப்பு, சர்வதேச குற்றவியல் நீதிமன்றம் மற்றும் ஐ.நா அமைதிகாக்கும் படை ஆகியவற்றை சேர்க்கத் தவறிவிட்டது.

கடந்த 4 ஆண்டுகளாக நாங்கள் கூறி வருவது , நமது அரசியல், காணாமல் ஆக்கப்பட்ட தமிழர்கள் மற்றும் பிற தொடர்புடைய பிரச்சினைகளை தீர்க்க அமெரிக்கா, ஐரோப்பிய ஒன்றியம் மற்றும் இந்தியாவின் உதவி தேவை.

நன்றி, தயவுசெய்து பாதுகாப்பாக இருங்கள், முகமூடி அணிந்து கோவிட் -19 தொற்றுநோயைத் தவிர்க்க கையை கழுவுங்கள்.